whatsapp

+86 15518824805

Tölvupóstur

sales@zanewmetal.com

Markaðshorfur vanadíumpentoxíðs 2026: Þröngt framboð, fastara verð og rafhlöðu-drifið eftirspurnarsjokk

Sep 04, 2026 Skildu eftir skilaboð

 

Markaðshorfur vanadíumpentoxíðs 2026: Þröngt framboð, fastara verð og rafhlaða-drifið eftirspurnarsjokk

Stál er áfram burðarás vanadínnotkunar, en orkugeymsla er nú sú breyta sem ræður hvarvanadíumpentoxíðverð fara næst. Hér er það sem gögnin segja.

Birt: 28. ágúst 2026 Ferro-Vanadium ritstjórn 9 mín lesin

Spyrðu einhvern í vanadínviðskiptum hvað breyttist árið 2026 og þú munt heyra sama orðið: þéttleiki.Vanadíumpentoxíð- appelsínugula-gula efnasambandið sem er í miðju allrar virðiskeðjunnar vanadíums - fer inn á seinni hluta ársins 2026 með framboð fest nálægt loftinu, geymslugeiri sem togar tonnum hraðar en nokkur spáði fyrir fyrir tveimur árum og verðkort sem hefur loksins fundið gólf eftir þrjú grimm ár.

Þessi skýrsla tekur saman tölurnar sem skipta máli fyrir stálframleiðendur, álverakaupmenn og-orkugeymsluframleiðendur: hvar verð hreinsaði í raun, hvers vegna ný tonn koma ekki og hvernig eftirspurnarsamsetningin er endurskrifuð. Ef þú heimildirV2O5eða ferrovanadium á samningi, næstu tólf mánuðir verðlauna snemma staðsetningu.

 

Þar sem verð afgreitt snemma árs 2026

Fyrsti ársfjórðungur 2026 gaf skýrustu merki sem markaðurinn hefur sent frá 2021. Í byrjun mars var meðalverð fyrir98% vanadíumpentoxíðí Kína náði u.þ.b. 79.000 RMB á tonn á meðan50% ferróvanadíumverslað nálægt RMB 95.000 á tonn. Flutningurinn var ekki bundinn við Asíu: Bandarískt ferróvanadíum jókst um 19% ársfjórðungi-yfir-fjórðungi á fjórðungnum1 2026 í um 46.800 USD á hvert tonn, samkvæmt gögnum frá Vanitec og viðskipta-pressum.

¥79,000/t
98% V2O5, Kína meðaltal, byrjun mars 2026
¥95,000/t
FeV50, Kína meðaltal, byrjun mars 2026
$46,800/t
Bandarískt ferróvanadíum, Q1 2026 (upp ~19% QoQ)
150–160k
2026 alþjóðlegt framboð, V2O5-jafngildi

Sérfræðingar CRU búast við frekari verðhækkunum frá því seint á árinu 2026 þar sem batasamböndin. Fyrir kaupendur sem muna eftir niðursveiflunni 2023–2025 - þegar viðvarandi lágt ferróvanadínverð ýtti bæði vestrænum og kínverskum framleiðendum til að leggja á hilluna stækkunarverkefni - er lærdómurinn óþægilegur: nánast engin skófla-tilbúin ný afkastageta fyrir þetta ár. Tonnmagnið sem var aflýst í niðursveiflunni er nú ástæðan fyrir því að verðtilboð halda áfram að styrkjast.

 

Af hverju framboð er fast nálægt loftinu

Alþjóðlegt framboð vanadíns árið 2026 mun haldast nálægt150.000 til 160.000 tonn V2O5-jafngildi. Spáð er að kínversk framleiðsla verði á sama bili, þar sem framlag sem ekki er-kínverska er stöðugt á bilinu 70.000 til 77.000 tonn af ferróvanadíum. USGS gögn sem fylgst var með viðskiptapressunni töldu að alþjóðlegt unnin vanadíumframleiðsla væri 110.000 tonn af innilokuðu vanadíum árið 2025, niður úr 118.000 tonnum í 2024 - samdrætti sem safnast saman í Panzhihua í Sichuan-Xichang vanadíum-þar sem títan er ríkjandi hópur af heild.

Þrír kraftar takmarka kínverska framleiðslu: umhverfisreglur, orkueftirlit og langar tímalínur sem leyfa. Ný afkastagetu í Panzhihua beltinu hefur verið stöðvuð og uppfærsla Vanitec í mars 2026 lýsti nýrri kínverskri afkastagetu sem einfaldlega „takmörkuðum“. Samt sem áður er ólíklegt að vestræn yngri verkefni fylli skarðið fyrir árið 2027 í fyrsta lagi. Fyrir dýpri kafa í hvernig V2O5 er í raun framleitt og hvar flöskuhálsarnir sitja, sjáðu fylgihluta okkar ávanadíumpentoxíð framleiðsluferli og alþjóðleg birgðakeðja.

„Vanadíummarkaðnum árið 2026 er best lýst sem þröngum á pappírnum, að hann hafi jafnað sig í verði, og einu flæðis-rafhlöðuverkefni frá því að kreista.“ - viðskiptayfirlit, ágúst 2026

 

The Battery Demand Shock

Nýja breytan í öllum vanadíum gerðum er orkugeymsla. Gert er ráð fyrir að eftirspurn eftir V2O5 í orkugeymsluforritum aukist úr u.þ.b32.000 tonn í 60.000 tonn árið 2026- nálægt tvöföldun á einu ári. Vanitec spáir því að uppsöfnuð kínversk vanadíumflæðisrafhlaða (VFB) uppsett afkastageta muni hreinsa 8 GWh árið 2026 og taka til sín áætlaða35.000 til 40.000 tonn af V2O5-jafngildiog hækka geymsluhlutdeild kínverskrar vanadíumneyslu úr um það bil 20% árið 2025 í meira en 30% árið 2026.

Orku-hlutdeild Kína í vanadíumnotkun hefur þegar aukist úr aðeins 4% árið 2021 í áætlað 20% árið 2025, en hlutdeild stálframleiðslu lækkaði úr 87,9% í 70,9% á sama tímabili. 200 MW / 1 GWh flæði{10}}rafhlöðuaðstaða sem nú er í notkun í Xinjiang er aðalviðmiðunarverkefnið, en framleiðslugeta kerfis og raflausna stækkar samhliða því. Útboð raflausna fyrir árið 2026 fara nú þegar yfir 6,5 GWst - hundruð þúsunda rúmmetra, langt umfram stöðugt framboð innanlands.

Það eru ekki allir bullish utan Kína. Aðalráðgjafi Fastmarkets, Amy Bennett, sagði á alþjóðlegu rafhlöðu- og mikilvægu efnisráðstefnunni í Las Vegas að VFBs „eru í raun farin að tapa“ á litíum-járn-fosfati í innkaupum á kyrrstæðum geymslum í Bandaríkjunum og ESB, sem skilur Kína eftir sem eina trúverðuga 2026 VFB eftirspurnarvaskinn. Þessi ósamhverfa skiptir máli fyrir alla sem búa til alþjóðlega - frekar en kínverska - geymsluþörf. Við förum yfir tæknisöguna í heild sinni í greininni okkar umvanadíumpentoxíð og vanadíum redox flæði rafhlöðubómu.

 

Stál: Stöðugur grunnurinn undir

Ekki misskilja skiptablöndu fyrir skreppandi grunn. Enn er búist við að kínverski stálgeirinn taki við sér100.000 tonn af vanadíum árið 2026, í stórum dráttum jafnt ár frá ári. Það sem breytist er blandan: samkvæmt lögboðnum GB1499.2-2024 járnstöngstaðli, heldur blandan áfram að snúast í átt að hærri-gæða ferróvanadíum og vanadíum-köfnunarefnisblendi, sem lyftir vanadíumstyrk hvers tonna af járnstöng sem er í samræmi við kröfur. Sérstök skýrsla okkar umvanadíumpentoxíð í stáliðnaðipakkar upp málmvinnslunni.

Hluti 2025 2026 horfur Stefna
Orkugeymsla (Kína V2O5 eftirspurn) ~32,000 t ~60,000 t Skarpt hærra
Vanadíumnotkun í stálgeiranum (Kína) ~100,000 t ~100,000 t Flat, blanda uppfærsla
Geymsluhlutur af kínverskri V neyslu ~20% >30% Hækkandi
Alþjóðlegt framboð (V2O5-jafngildi) ~110.000 t innihéldu V 150–160 kt Lokað

 

Horfur og kaupstefna fyrir síðla árs 2026

Langtímarannsóknir meta alþjóðlegan vanadíumpentoxíðmarkað um það bil2,1 milljarður Bandaríkjadala árið 2025, áætlað að ná u.þ.b3,3 milljarðar Bandaríkjadala árið 2034- með 5,8% CAGR. Rafhlöðu-eftirspurn eykst enn hraðar, yfir 9% CAGR samkvæmt sumum áætlunum, eins og við gerum grein fyrir í leiðbeiningum okkar umV2O5 flögur, duft og hreinleikaflokkar.

Fyrir innkaupateymi fylgja fjögur hagnýt skref af gögnunum:

  • Akkerisamningar við útgefin viðmið- Kínverskar V2O5 og FeV vísitölur, auk bandarískra og evrópskra ferróvanadíummata - frekar en föst sögulegt verð.
  • Læstu geymslu-verkefnismagni snemma.Útboð raflausna fara nú þegar yfir 6,5 GWst; seinir kaupendur munu mæta bilinu.
  • Tilgreindu hreinleika rétt.Rafhlöðu-efni (99,95%+ með þröngum óhreinindum) er önnur vara en venjuleg 98% flögur og verðdreifing fer vaxandi.
  • Fjölbreyttu flutningum.Þar sem kínversk framleiðsla er takmörkuð og vestræn tonn eftir tvö ár eru tvöfaldar-birgðakeðjur ódýr trygging.

Niðurstaðan: 2026 er að mótast sem árið sem vanadíummarkaðurinn hætti að vera einn-saga. Framboð getur ekki brugðist hratt við, eftirspurn eftir geymslu eykst og stál heldur áfram að taka í sig stöðug 100.000 tonn. Verð eru að jafna sig af lágum grunni með pláss til að renna út árið 2027.

 

Algengar spurningar

Hvert er verð á vanadíumpentoxíði árið 2026?
Í byrjun mars 2026 náði meðalverð fyrir 98% V2O5 í Kína um það bil 79.000 RMB á tonn og 50% ferróvanadíum nálægt 95.000 RMB á tonn. Bandarískt ferróvanadíum hækkaði um 19% á ársfjórðungi-á-fjórðungi1 2026 í um 46.800 USD á hvert tonn. CRU gerir ráð fyrir frekari hækkunum frá því síðla árs 2026.
Af hverju er framboð vanadíumpentoxíðs svona þröngt árið 2026?
Alheimsframboð er fast nálægt 150.000–160.000 tonnum V2O5-jafngildis. Kínversk framleiðsla er takmörkuð af umhverfis-, orku- og leyfisreglum í Panzhihua-Xichang belti, á meðan vestræn yngri verkefni eru ólíkleg til að bæta við þýðingarmiklum tonnum fyrir 2027. Lágt verð 2023–2025 leiddi einnig til þess að framleiðendur stækkuðu hillurnar.
Hversu mikið V2O5 mun orkugeymsla eyða árið 2026?
Gert er ráð fyrir að-orkugeymsluþörf fyrir V2O5 muni aukast úr um 32.000 tonnum í um það bil 60.000 tonn árið 2026. Spáð er að uppsöfnuð VFB-geta Kína muni hreinsa 8 GWst, taka til sín 35.000–40.000 tonn og ýta undir jafngilda V2O5-notkun Kínverja og ýta undir jafngilda V2O5-notkun.
Hversu stór er alþjóðlegur vanadíumpentoxíðmarkaður?
Greiningarfyrirtæki meta markaðinn á um 2,1 milljarð Bandaríkjadala árið 2025, með áætlanir um u.þ.b. 3,3 milljarða dala sem nemur 2034 - 5,8% CAGR. Rafhlöðu-efni er hraðast-vaxandi hluti með yfir 9% CAGR.
Er vanadíum gott fjárfestingarþema fyrir 2026–2027?
Sérfræðingar lýsa markaðnum sem þröngum og á batavegi í verði, þar sem CRU býst við frekari hagnaði frá því seint á árinu 2026. Helsta áhættan er hægagangur í kínversku flæði-rafhlöðuuppfærslu og LFP samkeppni utan Kína, sem gæti dregið geymslueftirspurn aftur í átt að 20% hlutfalli sem sást árið 2025.
Hver framleiðir mest vanadíumpentoxíð?
Kína er allsráðandi: það framleiddi 82.000 tonn af innilokuðu vanadíum árið 2025 af 110.000 tonnum á heimsvísu, aðallega frá samþættum framleiðendum í Panzhihua-Xichang vanadíum-títanbeltinu í Sichuan.
Hvernig ættu kaupendur að samþykkja vanadíumpentoxíð núna?
Festu verðlagningu við útgefnar vísitölur, tryggðu magn snemma á meðan framboðsbilið er viðvarandi, tilgreindu hreinleikastig sérstaklega (98% flögur á móti 99,95%+ rafhlöðueinkunn) og íhugaðu tvöfalda uppsprettu. Lið okkar getur vitnað í núverandi V2O5 og ferrovanadium framboð sé þess óskað.

Þarftu 2026 vanadíumpentoxíðtilboð?

Sendu okkur forskriftina þína - 98% flögur, 99,5%+ duft- eða rafhlöðustig - og teymið okkar svarar innan eins virkra dags með núverandi verð og afgreiðslutíma.

Hafðu samband núna

Umfang vöru

V2O5 flögur 98%, duft með miklum-hreinleika og rafhlöðu-efni til raflausnaframleiðslu. Full greiningarvottorð með hverri sendingu.

Beðið um forskriftir →

© 2026 Ferro-Vanadium. Vanadíumpentoxíð og ferróvanadíum birgir. Heim · Fréttir · Hafðu samband